5 Babban Abubuwan Abincin Abinci (2022)
Abincin ciye-ciye ya tafi daga al'ada na yau da kullun zuwa masana'antar biliyoyin daloli.
Kuma sararin samaniya yana girma da sauri godiya ga canza zaɓin mabukaci, ƙuntatawa na abinci da ƙari.
1. Abun ciye-ciye A matsayin Abinci
Matsakaicin salon rayuwa da rage samun damar cin abinci a cikin zaɓuɓɓukan gidan abinci sun haifar da ƙarin mutane suna maye gurbin abinci tare da abubuwan ciye-ciye.
Kusan kashi 70% na millennials da aka bincika a cikin 2021 sun ce sun fi son abun ciye-ciye akan abinci.Sama da kashi 90% na Amurkawa da aka bincika sun ce sun maye gurbin aƙalla abinci guda ɗaya a mako tare da abun ciye-ciye, tare da 7% suna cewa ba sa cin abinci na yau da kullun.
Masu masana'anta sun amsa.Kasuwancin samfuran maye gurbin abinci ana hasashen zai yi girma a CAGR na kusan 7.64% daga 2021 zuwa 2026, tare da mafi girma a kasuwar Asiya-Pacific.
Tare da abubuwan ciye-ciye suna ɗaukar irin wannan muhimmiyar rawar abinci mai gina jiki da gamsuwa, kashi 51% na waɗanda suka amsa a cikin wata ƙuri'ar zaɓe ta duniya sun ce sun canza zuwa magungunan furotin.
2. Abun ciye-ciye Ya Zama "Abincin Jin daɗi"
Ana ƙara ganin abincin abun ciye-ciye azaman kayan aikin da zasu iya taimakawa tare da haɓaka yanayi da tsari.
Sabbin abubuwan ciye-ciye suna da'awar inganta kwanciyar hankali, bacci, mai da hankali da kuzari ta hanyar sinadarai kamar bitamin, nootropics, namomin kaza da adaptogens.
3. Masu Bukatu Suna Bukatar Dandano Na Duniya
Kasuwancin abinci na kabilanci na duniya ana tsammanin yayi girma a CAGR na 11.8% ta 2026.
Kuma tare da kashi 78% na Amurkawa suna yin tafiye-tafiye a matsayin ɗayan abubuwan da suka fi rasa yayin bala'in, akwatunan biyan kuɗin ciye-ciye na duniya na iya ba da ɗanɗano sauran ƙasashe.
Snackcrate yana hawan wannan yanayin ta hanyar ba da abinci iri-iri daga ko'ina cikin duniya.Kowane wata yana mai da hankali kan wani jigon ƙasa daban.
4.Abubuwan ciye-ciye na Tsire-tsire suna Ci gaba da ganin Girma
"Tsarin tsiro" kalma ce da aka mari akan yawan samfuran abun ciye-ciye.
Kuma saboda kyakkyawan dalili: masu amfani suna ƙara neman abinci da abubuwan ciye-ciye waɗanda ke amfani da kayan abinci da farko.
Me yasa sha'awar zabukan abun ciye-ciye na tushen shuka kwatsam?
Musamman abubuwan da suka shafi lafiya.A zahiri, kusan rabin masu amfani suna faɗin cewa sun zaɓi abinci na tushen shuka saboda "dalilan kiwon lafiya na gabaɗaya".Yayin da 24% rahoton ke son iyakance tasirin muhallinsu.
5. Abun ciye-ciye Go DTC
Kusan kashi 55% na masu amfani sun ce yanzu suna siyan abinci daga masu siyar da kai-zuwa-mabukaci.
Yawan haɓakar samfuran kayan ciye-ciye na farko na DTC suna samun fa'idodin wannan yanayin.
Kammalawa
Wannan ya haɗa jerin abubuwan ciye-ciye da aka saita don girgiza sararin abinci a wannan shekara.
Daga damuwa mai dorewa zuwa mai da hankali kan tsarin abinci na tushen tsire-tsire, abu ɗaya da ke haɗa yawancin waɗannan abubuwan da ke faruwa tare shine rage fifikon ɗanɗano.Duk da yake dandano ya kasance mai mahimmanci, masu cin abinci na zamani suna sanya ƙarin nauyi cikin abubuwan da suka shafi muhalli da lafiya.
Lokacin aikawa: Janairu-19-2022