TARIHIN RANAR FALALAR KASA
Shin ko kun san masarar da muke ci da masarar da muke toka masara iri biyu ne?A gaskiya, masara ku'd samu akan teburin cin abincin ku yana da yuwuwa ya kasa tashi kwata-kwata!Masara iri ɗaya ce kawai ke iya zama popcorn: Zea mays everta.Wannan nau'in masara na musamman yana da ƙananan kunnuwa, kuma ƙwaya ta fashe lokacin da zafi ya bushe.
A cikin 1948, Herbert Dick da Earle Smith sun gano ƙananan shugabannin Zea mays everta a cikin Bat Cave na yammacin tsakiyar New Mexico.Ya bambanta daga ƙasa da dinari zuwa kusan inci biyu, mafi tsufa kunnuwan Bat Cave sun kasance kimanin shekaru 4,000.An kuma gano wasu nau'ikan kwaya daban-daban, waɗanda tun lokacin da aka rubuta carbon kuma an nuna sun kai kimanin shekaru 5,600.Akwai's kuma shaida na farkon amfani da popcorn a Peru, Mexico, da Guatemala, da kuma sauran wurare a Amurka ta tsakiya da ta Kudu.
Aztecs sun yi amfani da popcorn don yin ado da tufafinsu, ƙirƙirar kayan ado na bikin, da kuma kayan abinci.Har ila yau, an gano 'yan asalin ƙasar Amirka suna cinyewa da kuma amfani da popcorn a rayuwarsu ta yau da kullum.A cikin wani kogo da ke Utah, wanda ake tunanin ’yan asalin ƙasar Pueblo ne ke zaune, an gano popcorn da ya samo asali tun fiye da shekaru 1,000 da suka wuce.Masu bincike na Faransa da suka yi tafiya zuwa sabuwar duniya sun gano popcorn da ’yan asalin Iroquois ke yi a yankin Manyan Tafkuna.Yayin da ’yan mulkin mallaka suka zagaya Arewacin Amirka, kuma kamar yadda Amurka ta kasance, mutane da yawa sun karɓi popcorn a matsayin abin ciye-ciye mai farin jini da lafiya.
Da fatan za a ji daɗin INDIAM Popcorn ɗin mu
Lokacin aikawa: Fabrairu-26-2022